राजधानी दिल्लीत दहशतवादी इशारा जारी (Delhi Terrorist alert) करण्यात आला आहे. सुरक्षा यंत्रणांना माहिती मिळाली आहे की, लष्कर-ए-तोयबा लाल किल्ल्यासमोर स्फोट घडवण्याची योजना आखत आहे. या अलर्टनंतर, दिल्ली पोलिसांनी कारवाई केली आहे आणि मंदिरे आणि लाल किल्ल्याभोवती सुरक्षा वाढवली आहे. (Delhi Terrorist alert)
धार्मिक स्थळांवरील सुरक्षा वाढवली
लष्कर-ए-तोयबा भारताची राजधानी दिल्लीत हल्ल्याची योजना (Delhi Terrorist alert) आखत असल्याची माहिती मिळाली आहे. चांदणी चौक जवळील मंदिरासह देशभरातील अनेक धार्मिक स्थळे दहशतवाद्यांचे लक्ष्य असल्याचे वृत्त आहे. एका अधिकाऱ्याच्या मते, गुप्तचर अहवालात दिल्लीत संभाव्य दहशतवादी धोक्याचे संकेत आहेत. त्यानंतर, शनिवारी दिल्लीतील प्रमुख धार्मिक आणि प्राचीन स्थळांवर सुरक्षा वाढवण्यात आली. यामध्ये लाल किल्ल्याभोवतीचा परिसर आणि चांदणी चौकाचा काही भाग समाविष्ट आहे. (Delhi Terrorist alert)
मंदिराला लक्ष्य
सुरक्षा यंत्रणांनी लाल किल्ल्याजवळ स्फोट होण्याच्या धोक्याबाबत अलर्ट जारी केला आहे. लाल किल्ला हे एक प्रमुख पर्यटन स्थळ आहे आणि उच्च-सुरक्षा क्षेत्र आहे. केंद्रीय गुप्तचर संस्थांनी असे सूचित केले आहे की पाकिस्तानी दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबा (एलईटी) ने भारतातील प्रमुख धार्मिक स्थळे लक्ष्य म्हणून ओळखली आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, गुप्तचर माहितीवरून असे सूचित होते की चांदणी चौक परिसरातील एक मंदिर संभाव्य लक्ष्य असू शकते. त्यांनी सांगितले की गुप्तचर माहितीची पडताळणी आणि मूल्यांकन केले जात आहे आणि संवेदनशील धार्मिक स्थळे आणि गर्दी असलेल्या सार्वजनिक ठिकाणी आणि आसपासची सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. (Delhi Terrorist alert)
इस्लामाबादमधील मशिदीत झालेल्या बॉम्बस्फोटाचा बदला घेण्यासाठी
सुरक्षा संस्थांनी अलर्ट दिला आहे की लष्कर-ए-तैयबा इम्प्रोव्हाइज्ड एक्सप्लोझिव्ह डिव्हाइस (आयईडी) वापरून हल्ला करण्याचा प्रयत्न करू शकते. सूत्रांनी सांगितले की ही योजना पाकिस्तानातील इस्लामाबादमधील मशिदीत ६ फेब्रुवारी रोजी झालेल्या बॉम्बस्फोटाचा बदला घेण्यासाठी दहशतवादी गटाच्या प्रयत्नांशी जोडली गेली आहे. (Delhi Terrorist alert)
सुरक्षा संस्था सतर्क
दरम्यान, तपास संस्था आणि दिल्ली पोलिसांना संयुक्तपणे सतर्क करण्यात आले आहे. दिल्लीतील पोलिसांनी सीसीटीव्ही देखरेख वाढवून, वाहनांची तपासणी करून आणि संवेदनशील ठिकाणी अधिक कर्मचारी तैनात करून पाळत वाढवली आहे. प्रमुख ठिकाणी बॉम्ब निकामी पथके, श्वान पथके आणि जलद प्रतिक्रिया पथके देखील तयार ठेवण्यात आली आहेत. गेल्या वर्षी १० नोव्हेंबर २०२५ रोजी दिल्लीतील लाल किल्ला मेट्रो स्टेशनजवळ दहशतवादी स्फोट झाला होता, ज्यामध्ये १० हून अधिक लोक मृत्युमुखी पडले होते. या दहशतवादी हल्ल्यात २५ हून अधिक लोक जखमी झाले होते. त्याच वेळी, पोलिस तपासात लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या कार बॉम्बस्फोटामागील दहशतवादी संबंध उघडकीस आले. (Delhi Terrorist alert)
हेही पहा-
Join Our WhatsApp Community

