NSS कॅम्पमध्ये फक्त ४ मुस्लिम, तरीही १५९ विद्यार्थ्यांना Namaz पठण करायला लावले

विद्यार्थी आणि हिंदू संघटनांनी केलेल्या निदर्शनांनंतर पोलिसांनी या प्रकरणाची चौकशी केली.

116
छत्तीसगडमधील बिलासपूर जिल्ह्यात पोलिसांनी दिलीप झा नावाच्या प्राध्यापकाला अटक केली आहे. राष्ट्रीय सेवा योजना (NSS) शिबिरात विद्यार्थ्यांना नमाज (Namaz) पठण करण्यास भाग पाडल्याचा आरोप त्याच्यावर आहे. ही घटना ३१ मार्च २०२५ रोजी शिवतराई गावात घडली, जिथे १५९ विद्यार्थ्यांना नमाज (Namaz) पठण करण्यास भाग पाडण्यात आले.
२६ एप्रिल २०२५ रोजी या संदर्भात तक्रार दाखल करण्यात आली होती, त्यानंतर १ मे २०२५ रोजी प्राध्यापक झा यांना अटक करण्यात आली. पोलिसांनी सांगितले की, प्राध्यापक दिलीप झा यांच्यासह महाविद्यालयातील इतर सहा प्राध्यापक आणि एका नेत्यावर धर्माच्या नावाखाली लोकांना लढण्यासाठी प्रवृत्त करण्याचा आणि धार्मिक भावना दुखावल्याचा आरोप आहे. प्राध्यापक दिलीप झा हे देखील तपासात सहकार्य करत नव्हते.

(हेही वाचा Pahalgam Terror Attack : पाकिस्तानची झोप उडाली ! तीन वर्षात पहिलाच निर्णय ; भारताने ‘रॉ’च्या माजी प्रमुखांना मोठी जबाबदारी देताच पाकिस्तानने सुद्धा तेच केलं)

विद्यार्थी आणि हिंदू संघटनांनी केलेल्या निदर्शनांनंतर पोलिसांनी या प्रकरणाची चौकशी केली. तपास पथकाच्या अहवालाच्या आधारे, प्राध्यापक झा आणि इतरांवर कायदेशीर कारवाई केली जात आहे. या प्रकरणाचा पुढील तपास अजूनही सुरू असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. (Namaz)

 

Join Our WhatsApp Community
Get The Latest News!
Don’t miss our top stories and need-to-know news everyday in your inbox.