बांगलादेशमध्ये बऱ्याच काळापासून राजकीय अस्थिरता आहे. शेख हसीना सरकारच्या सत्तापालटानंतर बांगलादेशमध्ये स्थिरता नाही. सध्या बांगलादेशची कमान अंतरिम सरकारचे प्रमुख मोहम्मद युनूस यांच्याकडे आहे. तथापि, यानंतरही देशातील परिस्थिती बिकट होत चालली आहे. अशा परिस्थितीत, बांगलादेशचे अंतरिम प्रमुख मोहम्मद युनूस (Muhammad Yunus) लवकरच आपल्या पदाचा राजीनामा देऊ शकतात अशा बातम्या येत आहेत. त्यांना या पदावर राहून स्वतःला असुरक्षित वाटत आहेत.
त्यांच्या निवासस्थानावर विद्यार्थी धडकले होते. त्यांना आता शेख हसीना यांची जी अवस्था झाली, त्याची आठवण होऊ लागली आहे. त्यांना आता बांगलादेशातील इतर राजकीय पक्षही पद सोडण्यास भाग पाडत आहेत. त्यामुळे आता युनूस राजीनामा देण्याच्या विचारात आहेत. अलिकडच्या काळात मोहम्मद युनूस (Muhammad Yunus) आणि बांगलादेश लष्करप्रमुखांमध्ये मतभेद झाल्याच्या बातम्या येत आहेत. दरम्यान, विद्यार्थी नेते आणि नॅशनल सिटीझन पार्टीचे प्रमुख नाहिद इस्लाम यांनी मोहम्मद युनूस यांच्या राजीनाम्याबाबत सांगितले की, आम्ही सकाळपासून ही बातमी ऐकत आहोत. म्हणून मी त्याच्याशी या विषयावर चर्चा करायला गेलो. इस्लामने मोहम्मद युनूस यांनाही भेटले आणि ते म्हणाले, “त्यांनी मला सांगितले की ते याबद्दल विचार करत आहेत. त्यांना वाटते की सध्याची परिस्थिती अशी आहे की ते काम करणे सुरू ठेवू शकत नाहीत.”
लष्करप्रमुखांनी अल्टिमेटम दिला
तुम्हाला सांगतो की, याच्या एक दिवस आधी बांगलादेशचे लष्करप्रमुख जनरल वकार-उझ-जमान यांनी मोहम्मद युनूस यांना अल्टिमेटम दिला होता आणि डिसेंबरपर्यंत निवडणुका घेण्याचा कडक इशारा दिला होता. बांगलादेशच्या तत्कालीन पंतप्रधान शेख हसीना यांच्या बंडानंतर आणि त्यांच्या भारतात पळून जाण्यानंतर गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये मोहम्मद युनूस (Muhammad Yunus) यांना अंतरिम सरकारचे प्रमुख बनवण्यात आले.
Join Our WhatsApp Community